Xem: 3741|Trả lời: 32
Thu gọn cột thông tin

Trường THCS Nguyễn Quang Bích nơi cute.cyb công tác đón chuẩn quốc gia

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 26-1-2011 12:30 PM | Xem tất |Chế độ đọc

Mời bạn đăng ký để giao lưu kết bạn nhé <3

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x
         Trường THCS Nguyễn Quang Bích có tiền thân từ trường cấp II thị trấn Nghĩa Lộ tại tổ 4 phường tân An, có vị trí giáp với trường THPT Nghĩa Lộ và Khu tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Mình thị xã Nghĩa Lộ. Khi thành lập thị xã Nghĩa Lộ năm 1995. Ngày 18/8/1995 Trường được tách ra và đổi tên thành trường THCS Nguyễn Quang Bích.
        Khi mới thành lập, cơ sở vật chất nhà trường còn thiếu thốn. Nhưng được sự quan tâm của các cấp, các nghành như UBND tỉnh YB, Sở GD&ĐT tỉnh YB UBND thị xã Nghĩa Lộ, cung với sự đóng góp hàng nghìn ngày công lao động của các thầy cô giáo, các em học sinh. Bộ mặt nhà trường đã khang trang sạch đẹp. Nhà trường có tỉ lệ học sinh con em dân tộc khá đông điều kiện hoàn cảnh sống còn nhiều khó khăn. Tuy vậy, suốt từ những năm đầu thành lập đến nay thầy và trò nhà trường luôn cố gắng không ngừng vượt khó để dành được những thành tích cao trong mọi mặt giáo dục và hoạt động. Là một trong những đơn vị trường tiên tiến tiêu biểu của nghành GD&ĐT thị xã Nghĩa Lộ. Liên tục nhiều năm dạt danh hiệu vững mạnh cấp thị và cấp tỉnh, các tổ chuyên môn đạt danh hiệu Tổ lao động xã hội chủ nghĩa xuất sắc cấp thị à cấp tỉnh, được tặng nhiều bằng khen, giấy khen của các cấp các nghành. Nhà trường có đội ngũ giáo viên 100% đạt chuẩn và trên chuẩn, luôn nhiệt tình công tác, say mê với nghề dạy học, hết lòng thương yêu học sinh. Nhiều năm liên tục nhà trường có tỉ lệ giáo viên đạt giáo viên dạy giỏi cấp thị và cấp tỉnh cao hàng đầu trong khối các trường trong tỉnh Yên Bái.
        Với nhiều thành tích Ngày 18/1/2011 vừa qua Trường THCS Nguyễn Quang Bích đã long trọng tổ chức lễ đón bằng chuẩn quốc gia do UBND tỉnh Yên Bái, Sở GD&ĐT tỉnh YB, UBND thị xã, Phòng GD&ĐT thị xã Nghĩa Lộ xét duyệt đây là niềm vui, niềm tự hào đối với nhà trường.
      Được sự quan tâm đầu tư của nhà nước nhà trường đã có các phòng học đầy đủ bàn ghế, quạt , bảng chống lóa đạt tiêu chuẩn phù hợp với học sinh. Nhà trường mới xây thêm các phòng học bộ môn, các phòng học chức năng có đầy đủ các trang thiết bị hiện đậi phục vụ hiệu quả cho việc dạy và học
Dưới đây là 1 số hình ảnh trong buổi lễ đón bằng chuẩn quốc gia của trường THCS Nguyễn Quang Bích - Phường Tân An thị xã Nghĩa Lộ

Hình ảnh tháo băng khai trương biểu trưng trường chuẩn quốc gia

Hàng trăm học sinh hân hoan rước bằng chuẩn từ UBND phường Tân An về trường

Hình ảnh sân khấu với 2 cô giáo nhiều năm đạt
                     thành tích cao trong chuyên môn đón bằng chuẩn quốc gia

Văn nghệ chào mừng trường chuẩn quốc gia của các em h/s trường THCS Nguyễn Quang Bích

Hình ảnh Đ/c Trương Thị Nụ - hiệu trưởng nhà trường đón nhận bằng chuẩn

H/a 100 Em h/s nữ của nhà trường đồng diễn thể dục mừng thành công buổi lễ

Chào mừng thành công buổi lễ đón trường chuân
H/a 100 Nam sinh trường Nguyễn Quang Bích tham gia màn đồng diễn võ thuật ( Võ Nhất Nam)

Màn múa Lân và võ thuật biểu diễn chào mừng thành công buổi lễ đón chuẩn

GV Trường THCS Nguyễn Quang Bích Thị xã Nghĩa Lộ

Cảm ơn

Số người tham gia 7Thanks +7 Thu lại Lý do
Mr.Ba + 1
Zin-Zin + 1 hay
̶M̶̶r̶̶A̶̶n̶̶u̶ + 1
Tam Mao + 1
Happy2012 + 1
ChuOt.YD.nl + 1

Xem tất cả

Đăng lúc 26-1-2011 12:37 PM | Xem tất
Hoành tráng quá. Chúc mừng nhé

Cảm ơn

Số người tham gia 1Thanks +1 Thu lại Lý do
cute.cyb + 1

Xem tất cả

Đăng lúc 26-1-2011 12:49 PM | Xem tất
Hôm đấy Em đang học Thể dục . tiết 5 rồi đang đói lại ngửi thấy mùi thức ăn ở trường Anh mà cứ

Cảm ơn

cute.cyb + 1

Xem tất cả

Đăng lúc 26-1-2011 12:50 PM | Xem tất
Ko thấy cute ra bắt chân bắt tay cắt băng gì nhỉ?

Cảm ơn

cute.cyb + 1

Xem tất cả

Đăng lúc 26-1-2011 01:06 PM | Xem tất
trường có dẫy võ nữa à mình học được không nhỉ
nhìn hoành tráng ra phết nhỉ
 Tác giả| Đăng lúc 26-1-2011 01:23 PM | Xem tất
Hoành tráng quá. Chúc mừng nhé
Trích từ tranhuythuy vào lúc 26-1-2011 12:37 PM

Hì hì.thank em nhé
anh vừa viết bài xong em đọc thử coi bề dày thành tích trường anh
 Tác giả| Đăng lúc 26-1-2011 01:23 PM | Xem tất
Hôm đấy Em đang học Thể dục . tiết 5 rồi đang đói lại ngửi thấy mùi thức ăn ở tr ...
Trích từ ChuOt.YD.nl vào lúc 26-1-2011 12:49 PM

hum đấy tui anh cũng đói meo nhưng phải chờ các đại biểu nữa chứ (" />
em đọc lại bài viết của anh coi
 Tác giả| Đăng lúc 26-1-2011 01:26 PM | Xem tất
Ko thấy cute ra bắt chân bắt tay cắt băng gì nhỉ?
Trích từ Sir.Diamond vào lúc 26-1-2011 12:50 PM

Cute thân phận bé nhỏ, nên tốt nhất là đứng im một chỗ thôi
Trước khi đón bằng thì cute là 1 trong số những người phải tập
luyện hàng ngày cho học sinh để có được buổi lễ này đấy

Bạn đọc lại coi tôi vừa viết về trường xong, xem thử 1 tý thành tích và bề dày của trường cute nào
 Tác giả| Đăng lúc 26-1-2011 01:29 PM | Xem tất
trường có dẫy võ nữa à mình học được không nhỉ
nhìn hoành tráng ra phết nhỉ ...
Trích từ hoanhvan27 vào lúc 26-1-2011 01:06 PM

Dạ vâng
Ngoài những giờ học chính khóa thì các hoạt động văn hóa văn nghệ và môn võ nhất Nam cũng đang được đưa vào là hoạt động giải trí và cũng là  để rèn luyện sức khỏe cho học sinh anh ah.
em vừa viết bài xong, anh đọc lại coi chút thành tích và bề dày của trường em
Đăng lúc 26-1-2011 01:51 PM | Xem tất
Trả lời 9# cute.cyb

ừ anh đọc rồi trường đẹp nhưng sao anh không thấy chú nhỉ
cố gắng phát huy và xây dựng thế hệ mần non tương lai của quê hương chúng ta nhé .
chúc chú và toàn thể cán bộ giáo viên trong trường luôn là những giáo viên dạy giỏi , và có những học trò làm dạng danh quê hương và ngôi trường mến yêu này nhé .
Chúc chú thành công !
Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc điểm