Diễn đàn chia sẻ tổng cộng 18017 tâm trạng

Tâm trạng bạn bè

Xem: 6104|Trả lời: 9
Thu gọn cột thông tin

Đêm Mường Lò

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 24-3-2008 07:55 PM | Xem tất |Chế độ đọc

Mời bạn đăng ký để giao lưu kết bạn nhé <3

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x

Mấy bài này hì hục đem chuyển đuôi rồi add link mệt ghê ^_^ {[pclove]}

Cảm ơn

Số người tham gia 1Thanks +1 Thu lại Lý do
Cute.cyb + 1

Xem tất cả

Đăng lúc 25-10-2008 10:06 PM | Xem tất
Trong dịp liên hoan “Du lịch về nguồn” tổ chức tại thành phố Yên Bái, trên quảng trường Km5, tôi đã được chứng kiến một màn đại xoè theo phong tục của đồng bào Thái, Nghĩa Lộ. Lửa cháy đùng đùng như một cảnh tượng “xưa nay chưa từng có”. Chợt tiếc cho nhà văn Nguyễn Tuân khi ông không được chứng kiến cảnh này để viết thêm một thiên tuỳ bút xứng tầm với vẻ đẹp duyên dáng và nồng say đến độ dám hồng đôi má nam nữ, trẻ già của điệu xoè miền Tây. Đêm Mường Lò chắc còn vui hơn thế!
Đăng lúc 14-3-2009 06:47 PM | Xem tất
sa0 link không nghe được vậy anh sao kim
Đăng lúc 5-8-2009 09:12 PM | Xem tất
yen bái mình cũng có nhiều bài hay đấy chứ
ai có thì poss em nghe nha
Đăng lúc 15-11-2009 12:41 PM | Xem tất
Câu mở đầu: đêm mường lò, trăng đang lên dần, xòe đi anh. tay cầm tay múa xòe cùng em, xòe cùng em.
Câu cuối cùng: vào đây anh, xòe đi anh, đêm trăng tàn, sương tan dần. Mai xa rồi, trăng Mường Lò anh mang về theo.
Ai mà nghe bài hát này khi lâng lâng men rượu, lặng ngắm những em gái Thái còn chưa tằng cẩu, vòng ngực căng tròn trong hai hàng mắc pém, eo thon thả, đôi chân trần nhún nhẩy quanh cột lửa cháy bùng bùng bên nhà sàn 9 bậc mới thấy hết cái thú vụ của nó...
Đăng lúc 8-7-2010 01:14 PM | Xem tất
Mình cũng có dịp tham gia vào đêm xoè, thật sự không thể tan được điệu xoè…bước chân cứ dập dìu đến khi ngọn lửa xoè gần như hết. Nhớ nhà , nhớ quê hương quá.
Đăng lúc 8-7-2010 01:45 PM | Xem tất
có mỗi bài hát mà tiêu thụ bao nhiêu rượu ..... cũng nhờ đấy mà các em gái hạ đo ván bao nhiêu anh ....
chén anh đầy, chén em dâng đầy .....
Đăng lúc 26-2-2012 07:51 PM | Xem tất
may lên diễn đàn mình ms biết thêm đc nhiều bài hát về QH.thanks mọi người nazzzz
Đăng lúc 5-3-2012 09:04 PM | Xem tất
hi.cái nhà sàn trong clip o hồ thác bà phải hông nhỉ?t thich bài nè nhất đấy.hay hát lắm lun.trường t học cũng tổ chức xoè rùi nhảy sạp hát bài nè.hay cực
Đăng lúc 6-12-2012 11:08 AM | Xem tất
mình đang là người con xa quê hương, mỗi lần nghe bản nhạc này lại nhớ quê tha thiết
Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc điểm